
ZIARA YA MKUU WA MKOA DKT. PHILEMON SENGATI WILAYANI 

KALIUA30.09.2020 

Tarehe 30/09/2020 Mkuu wa mkoa  wa Tabora Dr Philemon  Sengati alifanya ziara  

katika Halmashauri ya Wilaya ya Kaliua  na alikuja kwa masuala makuu  mawili ambayo 

ni uzinduzi wa eneo la ujenzi wa kituo cha afya cha kata ya Usinge  na pili kwa ajili ya 

masuala ya Tasaf. 

Mkuu wa mkoa wa Tabora Dkt Philemon Sengati  alipofika katika kata ya usinge,  

aliongea na wananchi  katika eneo lililoandaliwa kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha afya 

cha kata hiyo,  Mkuu wa mkoa aliwaeleza wananchi jinsi Serikali ya awamu ya tano 

ilivyodhamiria kusogeza huduma mbalimbali karibu na  wananchi kama vituo vya afya 

kila kata na zahanati kila kijiji na pia kusambazwa kwa umeme na maji katika kila kijiji. 

  Pia aliwataka wahandisi   kusimamia  ujenzi  wa majengo yote kwa umakini ili ubora 

wa jengo uendane na  thamani ya pesa iliyotolewa. 

 

Mkuu wa mkoa akizungumza na wananchi wa kata ya Usinge 

  

 



 

Baada ya hapo Mkuu wa Mkoa wa Tabora alishiriki pamoja na wananchi wa Usinge 

kuchimba msingi wa jengo la maabara katika eneo hilo la kituo cha afya kuashiria 

kuanza kwa kazi ya ujenzi wa majengo ya kituo cha afya   cha kata ya Usinge. 

 

Pia viongozi mbalimbali walishiriki katika zoezi hilo la uchimbaji wa msingi wa maabara 

akiwemo Mkurugenzi mtendaji wa Halmashauri ya kaliua Bw Jerry Mwaga, mkuu wa 

wilaya Pamoja na katibu tawala wa Wilaya ya Kaliua. 

 



 

baada ya uchimbaji wa msingi huo, Mkuu wa Mkoa alielekea kata ya Igagala ambapo 

alifanyikiwa kufika  nyumbani  kwa walengwa wa Tasaf  ambao alizungumza nao na 

wakaelezea  mafanikio  waliyoyapata baada ya kuja kwa tasaf kama kujenga nyumba,  

kununua mbuzi pamoja na kusomesha watoto wao pia walieleza kuwa maisha kabla ya 

tasaf yalikuwa magumu saana, waliishukuru serikali ya awamu ya tano  ya Rais Dr John 

Pombe Magufuli   kwa kuwajali watu wenye maisha magumu na kuwasaidia.  

 

 

 



baada ya kumaliza kuzungumza nao, Mkuu wa Mkoa alielekea eneo la mkutano  katika  

kata ya igagala  ambapo alizungumza na walengwa wote wa Tasaf na kusikiliza  

mafanikio waliyoyapata kupitia fedha hzo pia alisikiliza changamoto kutoka kwa 

walengwa kama kupewa hela zilizokatika, na wengine kutopata pesa wakati huu, Mkuu 

wa Mkoa aliwapatia majibu yaliyojitosheleza akishirikisha  uongozi wa Tasaf.  kisha 

akaelekea kata ya Kaliua magharibi kwenye mkutano mwingine wa walengwa wa Tasaf. 

 

 

 

 

Mkuu wa mkoa alifika kata ya Kaliua katika kijiji cha Kaliua magharibi Mkuu wa Mkoa 

Dkt  Philemon Sengati  akaweza kuzungumza na walengwa wa Tasaf  baada ya hapo 

aliwapongeza viongozi wote wa Tasaf kwa kazi nzuri wanayoifanya pia akawashauri na 

kuwasisitizia walengwa wa tasaf kuwa lengo la fedha za Tasaf ni kuwawezesha kuinuka 

kiuchumi kutoka hali duni kwenda hali ya unafuu wa maisha hivyo watu wasiende 

kuzinywea pombe fedha hizo. 



Pia aliwonya watumishi wa afya wanaowanyima dawa wagonjwa na kuwataka 

wakanunue dawa  hizo kwenye maduka  waliyoyafungua. 

 

 

 

Mwisho Mkuu wa Mkoa aliwahasa wananchi kutowasilikiza wanasiasa wanawopotosha 

watu na kuendelea kumuunga Rais wetu mkono. 

 

 


