
ZIARA YA MKUU WA MKOA DKT. PHILEMON SENGATI WILAYANI
KALIUA30.09.2020

Mnamo tarehe 30/09/2020 Mkuu wa mkoa  wa Tabora Dkt Philemon Sengati alifanya
ziara  katika halmashauri ya wilaya ya Kaliua na alikuja kwa masuala makuu  mawili
ambayo ni uzinduzi wa eneo la ujenzi wa kituo cha afya cha kata ya Usinge  na pili kwa
ajili ya masuala ya TASAF.

Mkurugenzi Mtendaji wa halmashauri ya wilaya ya Kaliua Ndg. Jerry Mwaga alipokuwa
akimkaribisha Mkuu wa mkoa Dkt Philemon Sengati azungumze na wananchi wa kata
ya Usinge, alimweleza Mkuu wa  mkoa pamoja na wananchi mchanganuo wa fedha
zilizotolewa katika kituo hicho cha afya, pia aliishukuru kampuni ya JTI kwa kuahidi
kutupatia shilingi milioni mia tano (500,000,000) kwa ajili ya majengo mengine ya kituo
hicho cha afya

Kwa upande wake Mkuu wa wilaya Mhe. Abel Yeji Busalama  alimshukuru Mkuu wa
mkoa wa Tabora Dkt Philemon Sengati kwa kuja kutuunga mkono katika kuanza kwa
ujenzi wa kituo na kusaidia Kampuni ya JTI kutuletea fedha zitakazotumika kujenga
majengo ya kituo hicho.



Baada ya hapo Mkuu wa mkoa wa Tabora Dkt Philemon Sengati aliongea na wananchi
katika eneo lililoandaliwa kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha afya cha kata hiyo,  Mkuu wa
mkoa aliwaeleza wananchi jinsi Serikali ya awamu ya tano ilivyodhamiria kusogeza
huduma mbalimbali karibu na wananchi kama vituo vya afya kila kata na zahanati kila
kijiji na pia kusambazwa kwa umeme na maji katika kila kijiji.

Pia aliwataka wahandisi kusimamia ujenzi  wa majengo yote kwa umakini ili ubora wa
jengo uendane na  thamani ya fedha iliyotolewa.

Mkuu wa mkoa Dkt.Philemon. Sengati akizungumza na wananchi wa kata ya Usinge

Baada ya hapo Mkuu wa Mkoa wa Tabora alishiriki pamoja na wananchi wa Usinge
kuchimba msingi wa jengo la maabara katika eneo hilo la kituo cha afya kuashiria
kuanza kwa kazi ya ujenzi wa majengo ya kituo cha afya cha kata ya Usinge.



Pia viongozi mbalimbali walishiriki katika zoezi hilo la uchimbaji wa msingi wa maabara
akiwemo Mkurugenzi mtendaji wa halmashauri ya Kaliua Ndg. Jerry Mwaga, Mkuu wa
wilaya wa Kaliua Pamoja na Katibu Tawala wa wilaya ya Kaliua.

Wananchi na viongozi mbalimbali wakichimba msingi wa jengo la maabara katika kituo
cha afya katika kata ya Usinge



Baada ya uchimbaji wa msingi huo, Mkuu wa mkoa alielekea kata ya Igagala ambapo
alifanyikiwa kufika  nyumbani  kwa walengwa wa TASAF ambao alizungumza nao na
wakaelezea mafanikio waliyoyapata baada ya kuja kwa TASAF kama kujenga
nyumba,  kununua mbuzi pamoja na kusomesha watoto wao pia walieleza kuwa maisha
kabla ya TASAF yalikuwa magumu saana, waliishukuru serikali ya awamu ya tano  ya
Rais Dkt John Pombe Magufuli kwa kuwajali watu wenye maisha magumu na
kuwasaidia.

Baada ya kumaliza kuzungumza nao, Mkuu wa mkoa alielekea eneo la mkutano  katika
kata ya igagala  ambapo alizungumza na walengwa wote wa TASAF na kusikiliza
mafanikio waliyoyapata kupitia fedha hizo, pia alisikiliza changamoto kutoka kwa
walengwa kama kupewa hela zilizokatika, na wengine kutopata pesa wakati huu, Mkuu
wa Mkoa aliwapatia majibu yaliyojitosheleza akishirikisha uongozi wa TASAF. kisha
akaelekea kata ya Kaliua magharibi kwenye mkutano mwingine wa walengwa wa
TASAF.



Mkuu wa mkoa alifika kata ya Kaliua katika kijiji cha Kaliua magharibi, Mkuu wa mkoa
Dkt. Philemon Sengati akaweza kuzungumza na walengwa wa TASAF baada ya hapo
aliwapongeza viongozi wote wa TASAF kwa kazi nzuri wanayoifanya pia akawashauri
na kuwasisitizia walengwa wa TASAF kuwa lengo la fedha za TASAF ni kuwawezesha
kuinuka kiuchumi kutoka hali duni kwenda hali ya unafuu wa maisha hivyo watu
wasiende kuzinywea pombe fedha hizo.

Pia aliwonya watumishi wa afya wanaowanyima dawa wagonjwa na kuwataka
wakanunue dawa  hizo kwenye maduka waliyoyafungua.



Mwisho Mkuu wa Mkoa aliwahasa wananchi kutowasilikiza wanasiasa wanawopotosha
watu na kuendelea kumuunga Rais wetu mkono.


