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WATOTO 7,159 WAFANYA MTIHANI WA KUHITIMU DARASA LA
SABA HALMASHAURI YA WILAYA YA KALIUA 2020.

Mnamo tarehe 7/10/2020 wanafunzi wa darasa la saba nchini kote wameanza
mtihani wa kumaliza elimu yao ya msingi. Wilayani Kaliua, wanafunzi wanaotarajiwa
kufanya mtihani wa kuhitimu elimu ya msingi jumla ni 7,159 wakiwemo wavulana
ni 3,450  na wasichana 3,709. Watahiniwa hao wamegawanyika katika mikondo 318
ambayo ipo katika shule 101. Aidha, idadi hiyo ni 49.23% ya wanafunzi wote
waliokusudiwa kufanya mtihani huo, na jumla ya wanafunzi 1,272 wameongezeka
kwa mwaka huu, ikilinganishwa na wanafunzi   5,887 waliofanya mtihani huu
mwaka 2019. Katika mtihani wa mwaka 2019, kiwango cha ufaulu kilikuwa ni 84%.
Matarajio ya mwaka huu ni kufikia 90%.

Aidha, Mkurugenzi wa  halmashauri  ya  wilaya ya Kaliua Ndg.Jerry D. Mwaga
anawatakia wanafunzi  wote wanaofanya mtihani  wa kuhitimu elimu ya msingi heri
na baraka  katika mitihani yao.Pia anawaasa kuwa kumaliza elimu  ya msingi siyo
mwisho wa kujiendeleza kielimu.

Mkurugenzi wa halmashauri ya Kaliua Ndg.Jerry D. Mwaga akiwatakia heri
wahitimu wa darasa la saba

Kwa upande wake afisa elimu msingi (W) Ndg. Martin Yohana Mahinda alisema
maandalizi yalianza vizuri kuanzia usajili wa watahiniwa, semina kwa wasimamizi

hadi kusambazwa kwa mithani, pia alisema kuwa watahiniwa wa mwaka 2020
wameongezeka kwa 2.03% ya watahiniwa wa mwaka jana.

Afisa Elimu Ndg.Martin Mahinda alisema pia matarajio yao baada ya mtihani
kumalizika ni kuongeza ufaulu wa 5.37% kwahiyo kutoka 84.63 ya mwaka 2019



2

hadi 90% mwaka 2020. Mwisho alitoa ushauri kwa watahiniwa wanaomaliza darasa
la saba kuwa, baada ya kumaliza waende shule za sekondari zilizopo karibu yao kwa

ajili ya kuanza kujifunza masoma ya sekondari.

Afisa elimu msingi (W) Kaliua Ndg.Martin Mahinda akizungumza maandalizi ya
mtihani wa taifa wa darasa la saba

Kwa upande wake mkuu wa shule ya msingi Ufukutwa Mwl Afrika Kitinya alisema,
matarajio yake kwa watahiniwa kuwa wote watafanya vizuri na hatimaye kuendelea

na kidato cha kwanza, pia aliwashauri watahiniwa baada ya kumaliza  wafanye
maandalizi ya kuingia pre form one, alisisitiza pia wawasaidie wazazi kazi na

kuwa raia wema watakapokwenda.
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Mwisho wanafunzi nao walisema Kuwa, Mtihani ni wakawaida hivyo wanatarajia
kufanya vizuri katika mitihani yao.

Wanafunzi wanaohitimu darasa la saba wakipata chakula shule ya msingi ufukutwa
baada ya kutoka kwenye mtihani.


