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HALMASHAURI YA WILAYA YA KALIUA 

 

TAARIFA YA  UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA HALMASHAURI KWA 

KIPINDI CHA JANUARI, 2020 HADI MACHI,2020 

 

1.0 UTANGULIZI 

Ndugu Wananchi, 

Halmashauri ya Wilaya ya Kaliua ni miongoni mwa Mamlaka za Serikali 

za Mitaa nane zilizopo katika Mkoa wa Tabora. Halmashauri ya Wilaya 

ya Kaliua ina eneo lenye ukubwa wa kilometa za mraba 14,050 ambalo 

ni sawa na asilimia 18.8 ya eneo la Mkoa wa Tabora. Kiutawala 

Halmashauri yaWilaya ya kaliua ina jumla ya Kata 28, Vijiji 99 na 

Vitongoji 458. Kwa mwaka 2019 Wilaya ya kaliua inakadiriwa kuwa na 

idadi ya watu 546,157 ambapo kati yao wanaume ni 272,648 na 

wanawake ni 273,509. Asilimia ya ongezeko la watuni 4.8% kwa mwaka. 

 

Ndugu Wananchi, 

Napenda nichukue fursa hii kutoa kwa ufupi taarifa ya utekelezaji wa 

shughuli za Halmshauri kwa sekta mbalimbali za Halmashauri ya Wilaya 

ya Kaliua kwa kipindi cha tatu kwa mwaka wa fedha 2019/2020. 

 

2.0 UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA HALMASHAURI KWA KIPINDI 

CHA JANUARI, 2020 HADI MACHI, 2020 

Ndugu Wananchi,  

Kwa kipindi cha Januari, 2020 hadi Machi, 2020 Halmashauri ya Wilaya 

ya Kaliua imeweza kutekeleza shughuli  mbalimbali  kama ifuatavyo:-  

1. Halmashauri kupitia Elimu ya Kujitegemea (EK) imeendelea na ujenzi 

wa miundombinu katika sekta ya  Elimu. Ambapo wanafunzi 

wameshiriki kikamilifu katika ufyatuaji wa tofari, Halmashauri 

kuchangia saruji na jamii kuchangia gharama za ufundi na mchanga. 

Jumla ya vyumba vya madarasa 118 (Shule za Msingi 63 na 

Sekondari 55) vimejengwa na maboma yamekamilika. Wananchi 

wanaendelea kuchanga fedha kwa ajili ya maandalizi ya upauaji. 

Lengo ni kuhakikisha wanafunzi wote wanapata mahali pa kusomea 

na kujifunzia.  
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2. Pia, Halmashauri imenunua bandali 300 za bati sawa na pc 3600 

zenye thamani ya milioni 80 kwa ajili ya upauaji wa maboma 

yaliyojengwa kwa nguvu za wananchi. Bati hizi zitagawiwa katika kata 

ambazo zimekamilisha maboma na zimekamilisha manunuzi ya mbao 

na vifaa vyote vinavyohusiana na upauaji.   

 

3.  Aidha, Halmashauri imeendelea na ujenzi wa vyumba 6 vya maabara 

shule za sekondari kanoge, Kamsekwa, Zugimulole Silambo, Seleli na 

Ilege kupitia mapato ya ndani ikiwa ni utekelezaji wa maagizo ya 

serikali.   

 

4. Tunaishukuru serikali kwa programu ya Elimu bila malipo. Hadi sasa, 

Halmashauri imepokea jumla ya Tzs 1,083,768,929.97. Mchanganuo 

wa fedha hii ni kama ifuatavyo; Tzs 683,967,339.63 kwa ajili ya shule 

za msingi na Tzs 399,801,590.34 shule za sekondari.   

 

 

5. Halmashauri imeendelea na ujenzi wa miundombinu mbaalimbali 

kupitia mapato ya ndani. Ujenzi wa Vituo vya afya 3 vya Usinge, 

Mwongozo na Uyowa. Ujenzi wa nyumba ya mtumishi zahanati ya 

Nsimbo. Ujenzi wa zahanati 3 za Kingwangoko, Usangi na Ichemba 

zipo hatua ya ukamilishaji na zinatarajiwa kuombewa kibali kwa ajili 

ya kufunguliwa. Zahanati 5 za Mkuyuni, Usonga,Utantamke, Igombe 

na Shella (Luganjo mtoni) zimepauliwa. Hii yote ni kuboresha 

upatikanaji wa huduma ya Afya kwa wananchi. Hivyo, niwaombe sana 

wananchi muendelee kuchangia ujenzi wa miundo mbinu mengine na 

Halmashauri ya Wilaya itaendelea kuwaunga mkono ili kuboresha 

huduma za afya kwa jamii.  

 

6. Halmashauri imenunua mifuko 1,683 kutoka kampuni ya saruji ya 

DANGOTE. Saruji hii ni kwa ajili ya ujenzi wa miundombinu ya Elimu 

na ujenzi wa miundombinu  hospitali ya Wilaya. Elimu mifuko 600, 

Wodi ya watoto 890, na Ujenzi wa duka la dawa la Halmashauri 

mifuko, 193. 
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7. Katika kuhakikisha huduma za maji zinasogezwa kwa wananchi na 

kupunguza adha ya kutembea umbali mrefu. Usambazaji wa Maji ya 

bomba katika kijiji cha Kazanaupate na Kaliua mjini unaendelea.  

Pia, maandalizi ya ujenzi wa mradi wa maji ya bomba katika vijiji vya 

Kanoge, Ichemba, Ushokola, Wachawaseme na Imalampaka 

yamefanyika na ujenzi utaanza muda wowote. Aidha, ukarabati wa 

visima virefu15 vya pampu za mikono umefanyika. Kila Mtendaji wa 

kata na kijiji anajukumu la kulinda mali za uma na kufanya 

matengenezo madogo madogo pindi yanapotokea badala ya kuripoti 

kwa Murugenzi.   

 

8. Utoaji wa mikopo umefanyika kwa vikundi vilivyokidhi vigezo katika 

kata zote. Hadi sasa, jumla ya shs 345,000,000/= zimetolewa kwa 

mchanganuo ufuatavyo; Sh 133,500,000/= kwa vikundi  vya  vijana, 

Sh184,000,000/= kwa vikundi  vya Wanawake na shs 27,500,000/= 

kwa vikundi vya Walemavu. Hivyo, niombe vikundi vilivyokopeshwa 

kurejesha marejesho yao kwa wakati ili vikundi vingine viweze 

kupatiwa mikopo. Na wanaodaiwa waendeele kulipa kabla ya 

kufikishwa Mahakamani kwani TIBA YA DENI NI KULIPA. 

 

9. Katika mwaka 2018/2019 Halmashauri iliandaa hesabu za Fedha za 

Serikali  na kuwasilisha kwa mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali. 

Kutokana na Hesabu hizo Mkaguzi Mkuu ametoa Hati safi kwa 

Halmashauri ya Kaliua. 

 

10. Halmashauri inaendelea na jitihada ya kudhibiti maambukizi ya 

virusi vya corona ambapo hadi sasa imeshatenga kituo kwa ajili ya 

kuhudumia wagonjwa watakaopatikana, imetoa mafunzo kwa 

watumishi wa Afya na inaendelea kuhamasisha wanaanchi kuzingatia 

maelekezo ya wataalam wa Afya ikiwa pamoja na kunawa mikono 

mara kwa mara kwa sabuni na maji yanayotiririka. Aidha, inahimiza 

wananchi kuvaa barakoa wanapokuwa kwenye msongamano 

inapolazimu. 
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2.1 UTEKELEZAJI WA BAJETI YA MAPATO YA NDANI  KWA MWAKA 

WA FEDHA 2019/2020 

Katika mwaka wa fedha 2019/2020, Halmashauri ya Wilaya ya Kaliua 

imekisia kukusanya na kutumia mapato kutokana na vyanzo vyake vya 

ndani yenye jumla ya Shs 3,807,985,935.00. Hadi tarehe 31/03/2020 

jumla ya Shs 2,440,281,957.64 zilikuwa zimekusanywa sawa na asilimia 

64. Nichukue fursa hii kuwashukuru Waheshimiwa madiwani wote, 

Mkurugenzi Mtendaji na Wataalamu wote kwa ushirikiano mnaouonesha 

katika suala zima la ukusanyaji wa mapato ya ndani. Aidha, niwaombe 

ushirikiano uendelee na kasi ya ukusanyaji wa mapato iongezeke ili 

kupitia mapato hayo tuweze kuboresha huduma kwa jamii. 

 

2.3 CHANGAMOTO ZILIZOJITOKEZA KATIKA UTEKELEZAJI WA 

SHUGHULI ZA HALMASHAURI. 

Ndugu Wananchi, 

Katika utekelezaji na usimamizi wa shughuli za Halamshauri kwa 

kipindi cha  januari, 2020 hadi Machi, 2019, changamoto kwa ujumla 

zilizojitokeza ni kama ifuatavyo:- 

1. Kuchelewa kwa fedha za miradi kutoka Serikali Kuu na wafadhili  

hivyo kuathiri utekelezaji wa miradi. 

2. Upungufu mkubwa wa miundombinu ya kutolea huduma kwa jamii  

kwa sekta za Afya na Elimu kama vile Vyumba vya madarasa shule za 

msingi na sekondari,nyumba za walimu na mabweni,chumba cha 

upasuaji nk. 

3. Upungufu wa watumishi hususani katika Sekta ya Afya na Watendaji 

wa vijiji hali inayosababisha kupunguza ufanisi katika utoaji wa 

huduma kwa wananchi. 

 

2.4 MIKAKATI YA KUKABILIANA NA CHANGAMOTO 

Ili kukabiliana na changamoto zilizojitokeza, Halmashauri imejipanga 

kufanya yafuatayo:- 

 

1. Halmashauri imeweka mkazo katika dhana ya Elimu ya kujitegemea 

ili kuongeza miundombinu mashuleni. Ununuzi wa saruji na ununuzi 

wa bati kupitia mapato ya ndani imekuwa chachu ya kuongeza kasi 

ya ujenzi wa miundombinu mashuleni. Aidha, Halmashauri kupitia 
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mapato ya ndani itaendelea kuongeza nguvu katika ukamilishaji wa 

miradi iliyoanzishwa na wananchi ikiwa ni mkakati wa kukabiliana 

na uhaba wa miundombinu sekta ya Elimu. 

 

2. Kuendelea kuhamasisha wananchi juu ya  uchangiaji wa ujenzi wa 

miundombinu ya kutolea huduma za jamii kama vile zahanati, 

vyumba vya madarasa, vyoo, nyumba za walimu na madawati. 

 

3. Halmashauri inaendelea kuwasiliana na Tume ya menejimenti ya 

utumishi ili kupata watumishi wa kada mbalimbali. Lengo ni 

kupunguza uhaba wa watumishi uliopo,kuboresha utendaji kazi na 

kuongeza ufanisi kazini. 

 

 

3.0 HITIMISHO 

Ndugu Wananchi, 

Ukuaji wa Uchumi na maendeleo ya Kaliua unategemea juhudi za 

Wanakaliua wenyewe. Serikali itaendelea kuweka mazingira wezeshi kwa 

wananchi hususani katika sekta za Umeme, Afya, Elimu, Barabara nk. 

 

Nichukue fursa hii kuwaomba Wananchi wa Kata zote za Kaliua 

kushiriki kikamilifu katika kukabiliana na changamoto 

zinazotuzunguka. Aidha, tutumie kikamilifu fursa zinazopatikana ili 

kuweza kujiletea maendeleo sisi wenyewe na Taifa kwa ujumla. 

 

 

MUNGU IBARIKI  AFRIKA, MUNGU IBARIKI TANZANIA, MUNGU 

IBARIKI KALIUA. 

     


